Pálmi Einarsson

Pálmi er fæddur í Kópavogi, sá níundi í röð tíu systkina. Hann hefur frá unga aldri haft brennandi áhuga á tækni, hvernig hlutir virka og sköpuninni sjálfri. Hann heillaðist af náttúru Íslands þegar hann var sendur austur í Suðursveit átta ára gamall og ílengdist þar fram yfir tvítugt.

Árið 1986 hóf hann nám í búfræði við Bændaskólann á Hvanneyri og stefndi þá að því að verða bóndi. Þær áætlanir breyttust og eftir að hafa komið víða við ákvað hann að leggja stund á iðnhönnun í The Design Academy Eindhoven í Hollandi. Hann útskrifaðist þaðan með B.Sc. gráðu árið 2000 og var verðlaunaður fyrir lokaverkefni sitt Robert.

Frá 1994-2011 starfaði Pálmi hjá stuðnings- og stoðtækjafyrirtækinu Össuri hf.

Frá 1994-2000 sem verkefnastjóri og vöruhönnuður og frá 2000-2004 sem deildarstjóri rannsókna- og þróunarsviðs stoðtækja (Director of Research and Development, Prosthetics) í höfuðstöfðum félagsins á Íslandi, þar sem þau hjónin kynntust. 

2003/2004 fluttu þau til Kaliforníu, þar sem Pálmi starfaði fyrstu mánuðina sem ráðgjafi og svo sem framkvæmdastjóri þróunarsviðs stuðningstækja (Vice President of Research and Development, Orthopaedics) hjá dótturfélagi fyrirtækisins Össur Americas.

Eftir standa hátt í eitt hundrað einkaleyfi á hans nafni í eigu fyrirtækisins.

Í lok árs 2010 flutti fjölskyldan heim frá Kaliforníu, en þar höfðu þau hjónin eignast tvo syni. Sá þriðji fæddist á Íslandi, en fyrir átti Pálmi einn son.

Frá árinu 1991-2012 rak hann, samhliða öðrum störfum, eigið hönnunar- og ráðgjafafyrirtæki; pe design á Íslandi, designhouseone í Bandaríkjunum þar sem hann fékkst meðal annars við ljósmyndun og hélt með því sköpunarkraftinum við.

Í mars árið 2012 stofnaði hann fyrirtækið Geislar hönnunarhús sem var staðsett í Bolholti í Reykjavík fyrstu sex árin, en undir vörumerki Geisla hannar hann og framleiðir gjafavörur og módel leikföng og býður upp á hönnunarráðgjöf og skurðarþjónustu fyrir einstaklinga og fyrirtæki.

Vorið 2018 keyptu þau hjónin lögbýlið Gautavík í Berufirði í Djúpavogshreppi. Þau fluttu þangað með börnin og fyrirtækið það sumar og sinna þar sínum störfum.

Samhliða því stunda þau blandaðan smábúskap; halda sauðfé, hesta, grísi, endur, hænur og silungaeldi í tengslum við samrækt (aquaponics), stunda matjurtaræktun og tilraunaræktun á iðnaðarhampi og úrvinnslu vara úr honum. Í það tilraunaverkefni hafa þau fengið tvo styrki; frá Atvinnuvega- og nýsköpunarráðuneytinu (jan 2020) og Uppbyggingasjóði Austurlands (feb 2020).

Veturinn 2020-2021 kenndi Pálmi áfangann "hönnun og smíði" í Djúpavogsskóla (1.-10. bekk) og mun halda því áfram næsta vetur. Hann kenndi einnig áfangann "sjálfbærnilausnir úr iðnaðarhampi" í Hallormsstaðaskóla sem er hluti af námsbraut skólans "sjálfbærni og sköpun".

Pálmi fékkst um tíma við kennslu hjá Listaháskóla Íslands og hefur ætíð verið óstöðvandi í að afla sér dýpri þekkingar á tækni og sköpuninni í sinni víðustu merkingu og möguleikum til að skapa friðsælli og sjálfbærari heim. Hann hefur haldið fjölda fyrirlestra á því sviði og eru Edengarðar Íslands og Fiskaland dæmi um hugarfóstur hans.

 

Geislar hönnunarhús ehf.

Gautavík, Berufirði
766 Djúpavogi
Sími: 777 6190 (Pálmi)
Sími: 869 7411 (Oddný)

This email address is being protected from spambots. You need JavaScript enabled to view it.

Kt. 680212-1630
Reikn.nr. 0111-26-290212